Mon. Dec 16th, 2019

જલારામની અન્નરૂપી જ્યોત અખંડ દિવા સમાન 200 વર્ષથી પ્રજ્જવલિત


વિક્રમ સવંત 1856 કારતક સુદ સાતમનાં રોજ વીરપુર ગામે પ્રધાન ઠક્કર અને રાજબાઇનાં ઘરે સમગ્ર વિશ્વમાં વીરપુરનું નામ રોશન કરનાર સૌરાષ્ટ્રનાં સંત જલારામ બાપાનું અવતરણ થયું હતું. પૂજ્ય બાપા જન્મથી જ પર દુઃખભંજક હતા અને ભૂખ્યાની જઠરાગ્ની ઠારવાનું જન્મથી જ કામ કરનાર સૌરાષ્ટ્રના સંતે સંવત 1876 મહાસુદી બીજના દિવસે ગુરુ ભોજલરામ બાપાના આશીર્વાદ લઈ સદાવ્રત ચાલુ કર્યું. જેમાં ગીરનાર પર્વત પર તેમજ સોમનાથ મહાદેવના દર્શન માટે નીકળતા સમગ્ર ભારતવર્ષના યાત્રાળુઓ તેમજ વટેમાર્ગુઓને ભોજન કરાવવાની શરૂઆત કરી હતી. ગણ્યા ગાંઠ્યા યાત્રાળુઓને ભોજન કરાવવાથી શરૂ કરેલ અને આ સદાવ્રત કપરા દુષ્કાળોમાં પણ એક પણ દિવસ કે એક પણ ટક બંધ રહ્યા વગર સતત ચાલુ જ છે.

છેલ્લા 20 વર્ષથી કોઈ રોકડ કે ભેટ સ્વીકારવાનું બંધ છે

સદાવ્રતને કારણે જગવિખ્યાત બનેલા બાપાના ધામમાં પૂજ્ય બાપાનો દેહ વિલય થયો. ત્યારે કે તેમનાં વંશજોમાંથી કોઈનો પણ દેહ વિલય થયો ત્યારે પણ સદાવ્રત બંધ કર્યા વગર સતત ચાલુ જ છે અને હવે 200માં વર્ષનો પ્રારંભ થયો છે. જ્યારે બાપાનાં વંશજ એવા જયસુખરામ બાપાએ આજથી 19 વર્ષ પૂર્વે મંદિરમાં કોઈ રોકડ રકમ કે ભેટસોગાદ સ્વીકારવાનું બંધ કર્યું હતું જેને આજે વીસમું વર્ષ બેઠું છે. સમગ્ર ભારતવર્ષમાં એક પણ રૂપિયાનું દાન ધર્મ લીધા વગર લાખો શ્રધાળુઓને બે સમય ભોજન આપવાનુ શ્રેય વીરપુરધામને જાય છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

%d bloggers like this: